เวลา 09.30 น.วันที่ 28 เมษายน ที่ศูนย์กลางอิสลามแห่งประเทศไทย มีการเปิดงานวันแห่งอัลกุรอ่าน จัดโดยมูลนิธิเพื่อศูนย์กลางอิสลามแห่งประเทศไทยร่วมกับสถาบันอัลกุรอานประเทศไทย โดยนายสามารถ มะลูลีม ประธานมูลนิธิเพื่อศูนย์กลางฯ เป็นประธานเปิดงาน นายพิพัฒน์ หลังปูเตีะ ผู้อำนวยการสถาบันอัลกุรอ่านฯ กล่าวรายงาน โดยระบุว่า กรจัดงานวันแห่งอัลกุรอ่าน เพื่อให้มุสลิมตระหนักถึงความสำคัญของอัลกุรอ่าน และมีการทดสอบการท่องจำอัลกุรอานของฮาฟีเซาะห์ คัดเลือกตัวแทนประเทศไทยไปทดสอบในต่างประเทศ
![](https://www.mtoday.co.th/wp-content/uploads/2017/04/18157375_1887288621546882_5611433259528546443_n-300x266.jpg)
พิพัฒน์ หลังปูเตีะ